Masu ƙonawa sun bambanta da mafi sauƙi hanyoyin buɗe kona

Masu haɓakawa sun bambanta da hanyoyi masu sauƙi na buɗe ƙonawa kamar yadda ma’aikacin ke da babban matakin iko akan tsarin ƙonawa. Sakamakon yanayin zafi mai girma, tsawon lokacin riƙewa da kuma yawan tashin hankali yana haifar da ƙarin konewar sharar gida. Ko da yake ana iya lalata ɓangarorin da suka fi yawa ta hanyar amfani da injina masu zafi guda ɗaya ko masu ɗaki biyu, ya kamata a yi yunƙurin rage ɗimbin yawa da nau’in sharar da ake samarwa da aiwatar da wasu sauye-sauye waɗanda za su haifar da raguwar hayaƙin iska. Koma zuwa sashe na 3 don ƙarin bayani ingantattun hanyoyin sarrafa sharar gida da jeri na abubuwan da sharar ba za a iya ƙone su ba.

Dole ne a bi umarnin aiki na masana’anta na incinerator a kowane lokaci don tabbatar da yanayin zafin da aka ƙera, riƙe lokaci da yanayin tashin hankali da kuma guje wa lalacewa ga wurin. Lokacin aiki a cikin watanni na hunturu, dole ne a ɗauki ƙarin kulawa saboda iska mai sanyi da aka shigar a cikin ɗakuna na farko da na sakandare na iya yin wahalar samun yanayin yanayin aiki na yau da kullun. Dole ne a horar da ma’aikata yadda ya kamata da kuma cancanta don sarrafa kayan aiki a ƙarƙashin yanayin al’ada da na gaggawa. Ana ƙarfafa masu su da su tuntuɓi masana kera tsarin ko wasu ƙwararrun mutane masu ƙwarewa kafin siyan incinerator. Ana iya samun ƙarin jagora kan zaɓin fasahohin incinerator da buƙatun aikin su ta hanyar komawa zuwa Takardun Fasaha na Muhalli na Kanada don Batch Waste Incineration.

Shigarwa da aiki da tsarin kulawa da sarrafawa yana da mahimmanci don ingantaccen aiki mai aminci na kowane incinerator. Zane, shigarwa, takaddun shaida da aiki na ci gaba da tsarin sa ido kan hayaki (CEMS) yakamata ya bi ka’idodin da aka siffanta a cikin Ka’idojin Muhalli na Kanada da ƙayyadaddun ayyuka don Ci gaba da Sa Ido Gaseous Emission daga Ƙarfin Ƙarfin Ƙarfi. Yayin da aka rubuta takardar don wuraren samar da wutar lantarki, ƙa’idodin suna aiki daidai da sauran nau’ikan kayan aiki da tsarin sa ido na ci gaba da fitar da hayaki. Don masu ƙonawa da ke aiki a Nunavut, dole ne a kula da mahimman sigogin aiki a kowane lokaci ta amfani da kayan aikin kan layi waɗanda ke da ikon ci gaba da auna tsarin konewa da tara ingancin hayaki. Waɗannan kayan aikin yakamata a sanye su da ƙararrawa na bayyane da masu ji kuma su kasance akan layi a duk lokacin da injin incinerator ke aiki, gami da matakan ‘farawa’ da ‘sanyi’. Shafin 3 ya lissafa abubuwan da ake buƙata na tsarin kulawa da kulawa.